23 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ಆಕೆಯ ಎರಡು ವರ್ಷದ ಮಗ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದು, ದಕ್ಷಿಣ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿನ ತಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ 'ಅಂಗೀಥಿ' ಉಂಟಾದ ಉಸಿರುಗಟ್ಟುವಿಕೆಯಿಂದ ಇತರ ಮೂವರು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಸೋಮವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. '

ಮೃತರನ್ನು ಅಸೋಲಾ ನಿವಾಸಿಗಳಾದ ಅಂಜಲಿ ಮತ್ತು ಆಕೆಯ ಪುತ್ರ ಸಂಭು ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪೊಲೀಸರ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾನುವಾರ (ಜನವರಿ 28) ಸಂಜೆ 4:16 ಕ್ಕೆ ಸಫ್ದರ್‌ಜಂಗ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಮೈದಂಗರಿ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಬಂದಿದ್ದು, ಒಬ್ಬ ಅಂಜಲಿ ಮತ್ತು ಮಾಸ್ಟರ್ ಸಂಭು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು.

ವಿಚಾರಣೆ ವೇಳೆ, ದಿನೇಶ್ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಅಂಜಲಿ, ಮಗ ದಿವಾನ್ಶ್ (6), ಮಗಳು ದೇವಾಂಶಿ (4) ಮತ್ತು ಮಗ ಸಂಭು ಸೇರಿದಂತೆ ಕುಟುಂಬ ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅಸೋಲಾದಲ್ಲಿ ಬಾಡಿಗೆಗೆ ವಾಸವಾಗಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ದಿನೇಶ್ ಅಸೋಲಾದಲ್ಲಿನ ಫಾರ್ಮ್‌ಹೌಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತೋಟಗಾರನಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅಂಜಲಿ ಗೃಹಿಣಿಯಾಗಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಜನವರಿ 27ರಂದು ಮನೆಯವರು ಬಾಗಿಲು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ವಾತಾಯನ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಇಲ್ಲದ ಕೊಠಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಂಗಿತಿ ಬಳಸಿದ್ದರು.

“ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರೆಲ್ಲರೂ ಕೋಣೆಯೊಳಗೆ ಆಮ್ಲಜನಕಕ್ಕಾಗಿ ಏದುಸಿರು ಬಿಡುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ತಕ್ಷಣವೇ ಎಲ್ಲಾ ಐವರನ್ನು ಸಫ್ದರ್‌ಜಂಗ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಾಗಿಸಲಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಉಳಿದ ಮೂವರು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ”ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

“ಯಾವುದೇ ಫೌಲ್ ಪ್ಲೇ ಶಂಕಿತ ಅಥವಾ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ. ಸೆಕ್ಷನ್ 174 ಸಿಆರ್‌ಪಿಸಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ”ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.