ವಿಜಯ್ ಚೌಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಬೀಟಿಂಗ್ ರಿಟ್ರೀಟ್ ಸಮಾರಂಭದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ, ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ರಫಿ ಮಾರ್ಗ, ರೈಸಿನಾ ರಸ್ತೆ, ದಾರಾ ಶಿಕೋ ವೃತ್ತದ ಆಚೆಗಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವಂತೆ ದೆಹಲಿ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸರು ಸೋಮವಾರ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬೀಟಿಂಗ್ ರಿಟ್ರೀಟ್ ಸಮಾರಂಭವು ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವದ ಆಚರಣೆಯ ಮುಕ್ತಾಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಪೊಲೀಸರ ಪ್ರಕಾರ, ಸೋಮವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 2 ರಿಂದ ರಾತ್ರಿ 9.30 ರವರೆಗೆ ಸಂಚಾರ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು, ವಿಜಯ್ ಚೌಕ್ ಅನ್ನು ಸಂಚಾರಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ.

"ರಫಿ ಮಾರ್ಗ, ಸುನೆಹ್ರಿ ಮಸೀದಿ ವೃತ್ತದಿಂದ ಕೃಷಿ ಭವನ ವೃತ್ತದವರೆಗೆ, ಕೃಷಿ ಭವನದಿಂದ ವಿಜಯ್ ಚೌಕ್ ಕಡೆಗೆ ರೈಸಿನಾ ರಸ್ತೆ, ದಾರಾ ಶಿಕೋಹ್ ವೃತ್ತದ ಆಚೆಗಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳು, ಕೃಷ್ಣ ಮೆನನ್ ಮಾರ್ಗ್ ವೃತ್ತ ಮತ್ತು ವಿಜಯ್ ಚೌಕ್ ಕಡೆಗೆ ಸುನೆಹ್ರಿ ಮಸೀದಿಯು ಸಂಚಾರ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಲಿದೆ. ಸಂಚಾರ ಪೊಲೀಸ್.

ವಿಜಯ್ ಚೌಕ್ ಮತ್ತು 'ಸಿ' ಷಡ್ಭುಜಾಕೃತಿಯ ನಡುವೆ ಇರುವ ಕರ್ತವ್ಯ ಪಥ್ ಕೂಡ ಸೀಮಿತ ಸಂಚಾರವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತದೆ.

ರಿಂಗ್ ರೋಡ್, ರಿಡ್ಜ್ ರಸ್ತೆ, ಅರಬಿಂದೋ ಮಾರ್ಗ, ಮದರಸಾ ಟಿ-ಪಾಯಿಂಟ್, ಲೋಧಿ ರಸ್ತೆ, ಸಫ್ದರ್‌ಜಂಗ್ ರಸ್ತೆ, ಕಮಲ್ ಅಟಾತುರ್ಕ್ ಮಾರ್ಗ, ರಾಣಿ ಝಾನ್ಸಿ ರಸ್ತೆ ಮತ್ತು ಮಿಂಟೋ ರಸ್ತೆಯಂತಹ ಪರ್ಯಾಯ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಆಹ್ವಾನಿತರು ಮತ್ತು ವೀಕ್ಷಕರ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶ ಕಲ್ಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಮಾರಂಭದ ಸ್ಥಳಗಳು ಮತ್ತು ಇಂಡಿಯಾ ಗೇಟ್ ಸುತ್ತಲೂ ಸಂಚಾರ ದಟ್ಟಣೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು, ಸೋಮವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 2 ರಿಂದ ರಾತ್ರಿ 9.30 ರವರೆಗೆ ಬಸ್ಸುಗಳು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತವೆ.

"ಸಂಜೆ 7 ಗಂಟೆಯ ನಂತರ ವಿಜಯ್ ಚೌಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಾಶವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಬರುವವರಿಗೆ, ಸಲಹೆಯ ಪ್ರಕಾರ ರಫಿ ಮಾರ್ಗ ಮತ್ತು 'ಸಿ' ಷಡ್ಭುಜಾಕೃತಿಯ ನಡುವೆ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ" ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಮತ್ತು ವಾಹನ ಚಾಲಕರು ತಾಳ್ಮೆಯಿಂದ ವರ್ತಿಸಬೇಕು, ಸಂಚಾರ ನಿಯಮಗಳು ಮತ್ತು ರಸ್ತೆ ಶಿಷ್ಟಾಚಾರವನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಛೇದಕಗಳಲ್ಲಿ ನಿಂತಿರುವ ಸಂಚಾರ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

"ಅನುಕೂಲತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್, ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೋಲೀಸರ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಲು ಪ್ರಯಾಣಗಳನ್ನು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಯೋಜಿಸಲು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ" ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.